MÁY CO MÀNG POF LÀ GÌ ? TIÊU CHÍ CHỌN MÁY VÀ LỢI ÍCH
MÁY CO MÀNG POF LÀ GÌ ?
Máy co màng POF là thiết bị chuyên sử dụng màng co POF để co bọc màng bên ngoài sản phẩm, từ các động của nhiệt độ làm làm cho màng co ôm sát vào sản phẩm. Mục đích giúp bảo vệ sản phẩm, nâng cao giá trị, tăng tính thẩm mỹ cho sản phẩm và giúp quá trình vận chuyển không bị hư hỏng.
Tiêu chí lựa chọn máy co màng POF
Mỗi sản phẩm đều có các kích thước và hình dáng khác nhau. Nhờ vào các điều trên, chúng ta dễ dàng xác định các loại sản phẩm cần co bọc và một dòng máy co màng POF mà bản thân mình cảm thấy phù hợp.
Nếu sản phẩm bạn cần co bọc màng là thực phẩm khô hoặc là hộp trái cây nhỏ, bạn có thể lựa chọn các dạng máy bọc màng POF tự động hoặc bán tự động dao chữ L. Nếu sản phẩm có kích thước lớn hơn như dạng lốc chai, lốc lon nước bạn có thể chọn các dòng máy sử dụng dao chữ I bán tự động hoặc tự động. Việc lựa chọn các dòng máy trên còn tùy thuộc vào diện tích, tài chính và quan trọng nhất là số lượng sản xuất sản phẩm.
Lợi ích khi sử dụng máy co màng POF
Lợi ích khi sử dụng máy co màng POF:
– Máy co màng POF bảo vệ sản phẩm khỏi các tác động từ môi trường, như khói, bụi và giúp dễ dàng trong việc vận chuyển.
– Việc bọc màng bên ngoài sản phẩm làm gia tăng tính thẩm mỹ, nâng cao giá trị sản phẩm hơn.
– Máy co màng nhiệt giúp tiết kiệm được nhiều chi phí bao bì và chi phí nhân công.
– Gia tăng năng suất làm việc, kết hợp với dây chuyền đóng gói khác nhau để đẩy mạnh sản xuất hàng loạt.
TOP 4 MÁY CO MÀNG POF CHẤT LƯỢNG
MÁY CO MÀNG POF TỰ ĐỘNG KM3
Máy co màng POF KM3 thiết bị co màng tự động không cần người vận hành máy, máy thực hiện các chức năng cắt bọc và co màng cùng lúc. Máy đẩy mạnh năng suất sản xuất, tiết kiệm nhiều thời gian và đáp ứng được cho sản xuất quy mô lớn.
Máy có tốc độ làm việc từ 15 – 35 sản phẩm/phút, máy sử dụng dao cắt chữ I khổ 60cm phủ teflon, phù hợp cho sản phẩm dạng hộp lớn, lốc gạch,… Máy sử dụng màng co POF và có thể điều chỉnh để sử dụng màng co PVC và PE.

| THÔNG SỐ KỸ THUẬT | CHI TIẾT |
|---|---|
| Tên máy | Máy cắt màng co tự động |
| Thương hiệu | Máy cắt màng co Khôi Minh |
| Model | KM 450i |
| Điện áp | 220v-50Hz |
| Công suất | 1500W |
| Kích thước máy | 165x80x146cm |
| Kích thước đóng gói | 15x33cm |
| Nguồn khí cấp | 5 – 7 Kg/cm2 |
| Trọng lượng | 300Kg |
| Tốc độ làm việc | 20-35 sản phẩm/phút |
| Màng sử dụng | POF |
| THÔNG SỐ KỸ THUẬT | CHI TIẾT |
|---|---|
| Tên máy | Buồng co màng |
| Thương hiệu | Máy rút màng co tự động Khôi Minh |
| Model | KM4525 |
| Điện áp | 380v-60Hz |
| Công suất | 12KW |
| Kích thước máy | 190x70x138cm |
| Kích thước buồng co | 150x45x25cm |
| Kích thước đóng gói | 43x23cm |
| Loại băng tải | Băng tải đũa thép |
| Tải trọng tối đa | 30Kg |
| Tốc độ băng tải tối đa | 10m/s |
| Trọng lượng máy | 140Kg |
MÁY CO MÀNG POF tự động VNP-ESD900C
Máy co màng POF tự động VNP-ESD900C thiết bị co màng tự động, máy thực hiện các chức năng cắt bọc và co màng cùng lúc và tự động. Máy giúp đẩy mạnh trong quá trình sản xuất, tiết kiệm được nhiều thời gian và chi phí nhân công.
Máy có tốc độ làm việc tối đa lên tới 30 sản phẩm/phút, máy sử dụng dao chữ I khổ lớn phủ teflon, phù hợp cho các sản phẩm dạng lốc, vỉ bia và các dạng sản phẩm khác. Dòng máy này không chỉ sử dụng được màng co POF, máy có thể điều chỉnh để phù hợp với các loại màng co PVC và PE.

| THÔNG SỐ | CHI TIẾT |
|---|---|
| Model | VNP-ESD900C |
| Nguồn điện | 380V/50HZ |
| Công suất máy | 32.5 Kw |
| Loại màng | POF/PE |
| Tốc độ làm việc (Năng suất) | 15-30 sản phẩm / phút |
| Kích thước sản phẩm co tối đa | Chiều rộng: 90 cm |
| Chiều dài: không giới hạn | |
| Chiều cao: 18 cm | |
| Loại dao cắt | Chữ I |
| Kích thước dao cắt | Dài 90 cm |
| Thời gian cắt | Khoảng 0,2-1 giây |
| Áp suất không khí | 0,4-0,6 MPa |
| Điều chỉnh nhiệt độ co | 0-300 độ C |
| Tốc độ băng tải | 0-15 m/phút |
| Kích thước buồng co | Dài x Rộng x Cao: 175x85x40 cm |
| Tải trọng băng tải tối đa | 30 kg |
| Vận hành | Tự động |
| Kích thước máy | Dài x Rộng x Cao: 430x115x161 cm |
| Trọng lượng máy | 1050 kg |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Bảo hành | 12 Tháng |
MÁY CO MÀNG POF TỰ ĐỘNG VNP-4020
Máy co màng POF VNP-4020 dòng máy thực hiện các chức năng cắt bọc, co màng cùng lúc và tự động. Dòng máy có tốc độ nhanh nên đáp ứng đủ điều kiện sản xuất lớn cho các công ty lớn.
Máy có tốc độ làm việc tối đa 30 sản phẩm/phút, sử dụng khổ dao chữ I 55cm cắt bọc được cho sản phẩm hộp lớn, vỉ bia lốc chai,… Máy sử dụng được các loại màng co POF, PVC và có thể điều chỉnh màng co PE.

| THÔNG SỐ KỸ THUẬT | CHI TIẾT |
|---|---|
| Model | VNP-4020 |
| Nguồn điện | 380V/50HZ |
| Công suất máy | 7 Kw |
| Loại màng | PE/POF |
| Tốc độ làm việc (Năng suất) | 15-30 sản phẩm/phút |
| Kích thước sản phẩm co tối đa | Chiều rộng: 40cm – Chiều dài: Không giới hạn – Chiều cao: 20 cm |
| Loại dao cắt | Chữ I |
| Kích thước dao cắt | Dài 55 cm |
| Thời gian cắt | Khoảng 0,2-1 giây |
| Áp suất không khí | 0,5-0,7MPa |
| Điều chỉnh nhiệt độ co | 0-300 độ C |
| Tốc độ băng tải | 0-18 m/phút |
| Kích thước buồng co (Dài x Rộng x Cao) | 80×40×20 cm |
| Tải trọng băng tải tối đa | 15 kg |
| Vận hành | Tự động |
| Kích thước máy (Dài x Rộng x Cao) | 273×88×142 cm |
| Trọng lượng máy | 465 kg |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Bảo hành | 12 Tháng |
MÁY CO MÀNG POF VNP-FQL22
Máy co màng POF VNP-FQL22 thiết bị vận hành tự động, máy thực hiện các chức năng cắt bọc và co màng cùng lúc nhanh chóng. Máy đáp ứng được lượng sản xuất của các công ty có quy mô sản phẩm lớn.
Máy có tốc độ làm việc nhanh chóng hơn 30 sản phẩm/phút, sử dụng khổ dao chữ L cắt bọc đa dạng sản phẩm hộp nhỏ, Máy sử dụng được màng co POF, PVC và có thể điều chỉnh các thông số cho phù hợp với màng co PE.

| THÔNG SỐ | CHI TIẾT |
|---|---|
| Model | VNP-FQL22 |
| Nguồn điện | 380V/50HZ |
| Công suất máy | 13.8 Kw |
| Loại màng | POF |
| Tốc độ làm việc (Năng suất) | 10-30 sản phẩm/phút |
| Kích thước sản phẩm co tối đa | Chiều rộng: 40cm – Chiều dài: 55cm – Chiều cao: 13 cm |
| Loại dao cắt | Chữ L |
| Kích thước dao cắt | Dài: 55 cm – Rộng: 45 cm |
| Thời gian cắt | Khoảng 0,2-1 giây |
| Áp suất không khí | 0,5-0,7MPa |
| Điều chỉnh nhiệt độ co | 0-300 độ C |
| Tốc độ băng tải | 0-15 m/phút |
| Kích thước buồng co (Dài x Rộng x Cao) | 150x45x22 cm |
| Tải trọng băng tải tối đa | 30 kg |
| Vận hành | Tự động |
| Kích thước máy (Dài x Rộng x Cao) | 370x80x148 cm |
| Trọng lượng máy | 600 kg |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Bảo hành | 12 Tháng |
BẢNG GIÁ MÁY CO MÀNG POF
Tốc độ và hiệu suất làm việc là các yếu tố ảnh hưởng nhiều đến giá máy co màng, tốc độ càng nhanh giá máy càng cao, vì máy có thể đáp ứng công việc của bạn một cách nhanh nhất, giúp cho bạn sớm hoàn thành và hiệu quả hơn theo nhu cầu của bạn. Dưới đây là bảng báo giá chi tiết về các giá máy ép màng co tại Edo Seal. Lưu ý đây chỉ là bảng giá tham khảo vì máy có thể thay đổi giá theo thị trường không cố định.
| Tên máy | Giá (VNĐ) |
|---|---|
| MÁY CO MÀNG POF TỰ ĐỘNG KM3 | 240.000.000 |
| MÁY CO MÀNG POF TỰ ĐỘNG VNP-ESD900C | 200.000.000 – 400.000.000 |
| MÁY CO MÀNG POF TỰ ĐỘNG VNP-4020 | 169.000.000 |
| MÁY CO MÀNG POF VNP-FQL22 | 220.000.000 |






