MÁY CO MÀNG HỘP TRÀ LÀ GÌ ? TIÊU CHÍ CHỌN MÁY VÀ LỢI ÍCH
MÁY CO MÀNG HỘP TRÀ LÀ GÌ ?
Máy co màng hộp trà là thiết bị dùng để bọc màng co hoặc bao bì bọc bên ngoài cho hộp trà, dưới tác động lớn của nhiệt độ cao khi qua buồng nhiệt màng co tự động ôm sát vào sản phẩm. Mục đích giúp cho bạn bảo vệ hộp trà khỏi các tác động của môi trường, nâng cao giá trị sản phẩm, nâng cao tính thẩm mỹ và thuận tiện hơn trong việc vận chuyển.
Tiêu chí chọn máy co màng hộp trà
Mỗi hộp trà có nhiều loại kích thước và hình dáng khác nhau. Nhờ vào các yếu tố đó, chúng ta dễ dàng xác định sản phẩm cần bọc co màng và dòng máy đáp ứng phù hợp cho việc sản xuất của doanh nghiệp.
Nếu sản phẩm hộp trà có kích thước lớn và số lượng sản xuất quy mô lớn, bạn nên sử dụng máy có dao chữ I khổ lớn, vận hành tự động hoàn toàn để đáp ứng được hiệu suất làm việc. Nếu sản phẩm hộp trà nhỏ bạn có thể sử dụng các dòng máy sử dụng dao chữ L tự động, hoặc bán tự động tùy vào số lượng sản xuất ít hoặc nhiều để chọn ra dòng máy phù hợp.
Lợi ích khi sử dụng máy co màng hộp trà
Lợi ích khi sử dụng máy co màng hộp trà:
– Máy bọc màng co bảo vệ sản phẩm khỏi các tác động từ môi trường, như khói, bụi và giúp dễ dàng trong việc vận chuyển.
– Việc bọc màng bên ngoài sản phẩm làm gia tăng tính thẩm mỹ, nâng cao giá trị sản phẩm hơn.
– Máy co màng nhiệt giúp tiết kiệm được nhiều chi phí bao bì và chi phí nhân công.
– Gia tăng năng suất làm việc, kết hợp với dây chuyền đóng gói khác nhau để đẩy mạnh sản xuất hàng loạt.
TOP 4 DÒNG MÁY CO MÀNG HỘP TRÀ CHẤT LƯỢNG
Máy co màng hộp trà VNP-4020 là thiết bị co màng hộp trà tự động, các khâu cắt bọc và co màng thực hiện nhanh chóng và tự động. Máy phù hợp với các quy mô sản xuất số lượng lớn và tiết kiệm thời gian.
Máy có tốc độ làm việc tối đa 35 sản phẩm/phút, thiết kế dao chữ I khổ 55cm phù hợp cho hộp trà kích thước lớn, chiều cao tối đa 40cm. Máy sử dụng được màng co POF, PVC phù hợp và an toàn trong việc bảo quản trà.

| THÔNG SỐ KỸ THUẬT | CHI TIẾT |
|---|---|
| Model | VNP-4020 |
| Nguồn điện | 380V/50HZ |
| Công suất máy | 7 Kw |
| Loại màng | PE/POF |
| Tốc độ làm việc (Năng suất) | 15-30 sản phẩm/phút |
| Kích thước sản phẩm co tối đa | Chiều rộng: 40cm – Chiều dài: Không giới hạn – Chiều cao: 20 cm |
| Loại dao cắt | Chữ I |
| Kích thước dao cắt | Dài 55 cm |
| Thời gian cắt | Khoảng 0,2-1 giây |
| Áp suất không khí | 0,5-0,7MPa |
| Điều chỉnh nhiệt độ co | 0-300 độ C |
| Tốc độ băng tải | 0-18 m/phút |
| Kích thước buồng co (Dài x Rộng x Cao) | 80×40×20 cm |
| Tải trọng băng tải tối đa | 15 kg |
| Vận hành | Tự động |
| Kích thước máy (Dài x Rộng x Cao) | 273×88×142 cm |
| Trọng lượng máy | 465 kg |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Bảo hành | 12 Tháng |
Máy co màng hộp trà VNP-FQL22 thiết bị co màng hộp trà tự động, thực hiện cắt bọc và co màng nhanh chóng, không cần người vận hành máy. Máy phù cho các doanh nghiệp sản xuất quy mô số lượng lớn.
Máy có tốc đô làm việc từ 10-30 sản phẩm/phút, máy sử dụng dao chữ L cắt hàn kín 2 cạnh sản phẩm phù hợp cho các loại hộp trà nhỏ, có chiều cao cắt màng tối đa 15cm. Máy sử dụng được các loại màng co thông dụng POF, PVC phù hợp và an toàn cho việc bảo quản hộp trà.

| THÔNG SỐ | CHI TIẾT |
|---|---|
| Model | VNP-FQL22 |
| Nguồn điện | 380V/50HZ |
| Công suất máy | 13.8 Kw |
| Loại màng | POF |
| Tốc độ làm việc (Năng suất) | 10-30 sản phẩm/phút |
| Kích thước sản phẩm co tối đa | Chiều rộng: 40cm – Chiều dài: 55cm – Chiều cao: 13 cm |
| Loại dao cắt | Chữ L |
| Kích thước dao cắt | Dài: 55 cm – Rộng: 45 cm |
| Thời gian cắt | Khoảng 0,2-1 giây |
| Áp suất không khí | 0,5-0,7MPa |
| Điều chỉnh nhiệt độ co | 0-300 độ C |
| Tốc độ băng tải | 0-15 m/phút |
| Kích thước buồng co (Dài x Rộng x Cao) | 150x45x22 cm |
| Tải trọng băng tải tối đa | 30 kg |
| Vận hành | Tự động |
| Kích thước máy (Dài x Rộng x Cao) | 370x80x148 cm |
| Trọng lượng máy | 600 kg |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Bảo hành | 12 Tháng |
Máy co màng hộp trà VNP-450 thiết co màng hộp trà bán tự động, thực hiện các khâu cắt bọc và co màng cùng lúc và cần một người vận hành máy.
Máy có tốc độ làm việc từ 7-10 sản phẩm/phút, máy sử dụng dao cắt chữ L khổ dao 45 cm, cắt phù hợp cho hộp trà có kích thước tối đa 25cm. Máy sử được các loại màng co POF, PVC.

| THÔNG SỐ KỸ THUẬT SẢN PHẨM | |
|---|---|
| Model | DFQC-450 |
| Nguồn điện | 220V/50HZ |
| Công suất máy | 9.6 Kw |
| Loại màng | POF, PVC |
| Tốc độ làm việc (Năng suất) | 6-10 sản phẩm/phút |
| Kích thước sản phẩm co tối đa | Chiều rộng: 45cm – Chiều dài: 55cm – Chiều cao: 25 cm |
| Loại dao cắt | Chữ L |
| Kích thước dao cắt | Dài: 55 cm – Rộng: 45 cm |
| Thời gian cắt | Khoảng 0-3 giây |
| Áp suất không khí | 0,5-0,7MPa |
| Điều chỉnh nhiệt độ co | 0-300 độ C |
| Tốc độ băng tải | 0-10 m / phút |
| Kích thước buồng co (Dài x Rộng x Cao) | 100 x 45 x 25 cm |
| Tải trọng băng tải tối đa | 15 kg |
| Vận hành | Bán tự động |
| Kích thước máy (Dài x Rộng x Cao) | 286 x 70 x 117 cm |
| Trọng lượng máy | 243 kg |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Bảo hành | 12 Tháng |
Máy co màng hộp trà KM1 thiết bị co màng hộp trà bán tự động, khi hoạt động cần một người vận hành máy, máy thực hiện các chức năng cắt bọc và co màng chính xác nhanh chóng, tiết kiệm nhiều thời gian.
Máy có tốc độ làm việc tối đa 15 sản phẩm/phút, dao chữ I khổ lớn phủ teflon cắt màng chống dính, cắt sản phẩm có chiều cao tối đa lên tới 50cm. Máy thường sử dụng màng co PE, có thể thay đổi các thông số của máy để phù hợp với các loại màng co POF và PVC.

| THÔNG SỐ KỸ THUẬT | CHI TIẾT |
|---|---|
| Tên sản phẩm | Máy bọc cắt màng co PE cho lốc chai, lốc lon, hộp carton |
| Mã sản phẩm | KM1 |
| Thương hiệu | Máy cắt màng EdoSeal |
| Điện áp | 220V – 50Hz |
| Công suất | 1,5kW |
| Áp lực khí nén yêu cầu | 5-7 Kg/cm² |
| Tốc độ làm việc tối đa | 15 sản phẩm/phút |
| Kích thước đóng gói (Dài x Rộng x Cao) | 40 x 40 x 38 cm |
| Chiều dài thanh hàn | 650mm |
| Màng co sử dụng | PE, PVC, POF |
| Bề rộng màng co tối đa | 65cm |
| Kích thước máy (Dài x Rộng x Cao) | 925 x 940 x 1920 mm |
| Khối lượng máy | 300Kg |





