Cam kết
GIÁ TỐT NHẤT
1. MÁY KHÒ MÀNG CO LÀ GÌ ?
Máy khò màng co hay còn gọi với nhiều cái tên khác như máy sấy màng co, máy bọc màng co cầm tay, máy co màng bằng tay,… là thiết bị dùng để thực hiện co bọc màng cho các loại sản phẩm bằng tay. Máy nhỏ nhưng thực hiện co bọc cho nhiều loại sản phẩm, các loại màng co khác nhau, mục đích khi sử dụng máy là giúp bảo vệ tốt sản phẩm, tránh nhiều tác động của môi trường, nâng cao giá trị sản phẩm và tiết kiệm thời gian hơn.
2. CẤU TẠO CỦA MÁY SẤY MÀNG CO
Thông thường máy khò màng co cầm tay có 2 bộ phận chính là bộ phận sinh nhiệt và bộ phận quạt thổi nhiệt. Máy sấy màng co cầm tay có thể điều chỉnh 2 chế độ hoạt động mức nhiệt từ thấp đến cao, nhiệt độ cao hoặc thấp còn phải tùy thuộc vào màng co mỏng hoặc dày
Bộ nhiệt: Tạo ra nhiệt độ đủ nóng để thực hiện co màng nhiệt.
Bộ phận khò màng: Nơi mà sản phẩm, màng co được đặt và liên kết lại với nhau.
Hệ thống áp lực: Đảm bảo được áp lực đủ lớn để ép màng vào sản phẩm.
Bộ điều khiển: Điều chỉnh các thông số như nhiệt độ, áp lực và thời gian khò màng.
3. CÁCH CHỌN MUA MÁY BỌC MÀNG CO CẦM TAY
Nếu bạn đang mong muốn có một chiếc máy khò màng co tiện lợi, nhỏ gọn và làm việc với số lượng ít thì máy khò màng co cầm tay dưới đây là một lựa chọn tuyệt vời cho bạn.
Mỗi sản phẩm bạn cần thực hiện co màng có kích thước và hình dáng sản phẩm khác nhau. Những đối với máy bọc màng co cầm tay, thông dụng với cho tất cả sản phẩm và các loại màng co. Máy thực hiện khò bọc màng co cho nhiều hình thù khác nhau, các sản phẩm lớn nhỏ đều co màng được.
4. LỢI ÍCH KHI SỬ DỤNG MÁY CO MÀNG CẦM TAY
Lợi ích khi sử dụng máy khò màng co:
– Máy co màng cầm tay bảo vệ sản phẩm khỏi các tác động từ môi trường, như khói, bụi và giúp dễ dàng trong việc vận chuyển.
– Việc bọc màng bên ngoài sản phẩm làm gia tăng tính thẩm mỹ, nâng cao giá trị sản phẩm hơn.
– Máy đóng màng co cầm tay giúp tiết kiệm được nhiều chi phí bao bì và chi phí nhân công.
– Gia tăng năng suất làm việc, kết hợp với dây chuyền đóng gói khác nhau để đẩy mạnh sản xuất hàng loạt.
5. CÁCH SỬ DỤNG MÁY KHÒ MÀNG CO BẰNG TAY
Bước 1:
Cắm điện và bật máy: Ổn định nguồn điện và bật công tắc của máy.
Bước 2:
Điều chỉnh nhiệt độ: Điều chỉnh nhiệt độ và màng co phù hợp với sản phẩm.
Bước 3:
Đưa sản phẩm vào màng co: Thực hiện bọc màng co xung quanh sản phẩm.
Bước 4:
Co màng:Dùng máy khò nhiệt màng co di chuyển chậm và đều trên bề mặt màng co, thực hiện co cho đến khi màng co ôm sát vào.
Bước 5
Tắt máy: Tắt công tắc nguồn và rút phích cắm điện.
6. TOP 5 DÒNG MÁY KHÒ MÀNG CO BỌC MÀNG KHÔNG GIỚI HẠN TRỌNG LƯỢNG
Dưới đây là 5 dòng máy đóng màng co cầm tay chất lượng cao, đến từ đơn vị máy co màng nhiệt Edo Seal chúng tôi. Các dòng máy khò màng co giá rẻ, chất lượng sản phẩm ổn định và nhập khẩu từ Châu Âu. Những dòng máy này đều thực hiện khò màng, bọc màng chủ yếu bằng tay, máy nhỏ thuận tiện nhưng cống suất tỏa nhiệt cực cao, máy khò bọc co màng đẹp hay không dựa vào tay nghề của người vận hành rất nhiều, có thể kết hợp với máy cắt màng co bằng tay để làm việc thuận tiện hơn.
MÁY KHÒ HƠI NÓNG TOLSEN 79100

Dưới đây là bảng thông số kỹ thuật hoàn chỉnh cho sản phẩm Máy khò màng co Tolsen 79100:
| Thông số kỹ thuật | Chi tiết |
|---|---|
| Tên sản phẩm | Máy khò hơi nóng |
| Mã sản phẩm | Tolsen 79100 |
| Điện áp | 220V – 50Hz |
| Công suất | 2000W |
| Quạt thổi | Mô tơ chổi than |
| Chất liệu | Hợp kim thép, nhựa chịu nhiệt |
| Lưu lượng gió nóng | 300 – 500 lít/phút |
| Nhiệt độ | 350 – 550 độ C |
| Khối lượng máy | 0.8Kg |
| Bảo hành | 06 tháng |
| Thương hiệu | Tolsen |
| Xuất xứ | Trung Quốc (xuất khẩu Châu Âu) |
MÁY THỔI HƠI NÓNG BOSCH GHG 530

Dưới đây là bảng thông số kỹ thuật của máy thổi hơi nóng BOSCH GHG 630 DCE
| TÊN SẢN PHẨM | MÁY THỔI HƠI NÓNG BOSCH |
|---|---|
| Mã sản phẩm | GHG 630 DCE |
| Xuất xứ | Romania |
| Điện áp | 220V – 50Hz |
| Công suất | 2000W |
| Cài đặt nhiệt độ | 50 – 600 độ C |
| Tùy chỉnh mức nhiệt độ | Có |
| Lưu lượng gió | ~ 150 / 300 / 500 lít/phút |
| Kích thước máy | 86x245x201 mm |
| Khối lượng máy | 0.9 Kg |
| Kiểm soát nhiệt độ | Thay đổi liên tục |
| Kiểm soát luồng không khí | Biến thiên vô cấp |
| Bảo hành | 12 tháng |
MÁY THỔI HƠI NÓNG BOSCH GHG 600-3

Dưới đây là bảng thông số kỹ thuật của máy thổi hơi nóng BOSCH GHG 600-3
| TÊN SẢN PHẨM | MÁY THỔI HƠI NÓNG BOSCH |
|---|---|
| Mã sản phẩm | GHG 600-3 |
| Xuất xứ | Romania |
| Điện áp | 220V – 50Hz |
| Công suất | 1800W |
| Cài đặt nhiệt độ | 50 – 600 độ C |
| Tùy chỉnh mức nhiệt độ | Có |
| Lưu lượng gió | ~ 150 / 300 / 500 lít/phút |
| Kích thước máy | 86x245x201 mm |
| Kiểm soát nhiệt độ | Thay đổi liên tục |
| Kiểm soát luồng không khí | 3 giai đoạn |
| Bảo hành | 12 tháng |
MÁY THỔI HƠI NÓNG TALON TH-8623

Dưới đây là bảng thông số kỹ thuật của máy thổi hơi nóng TALON TH-8623
| Thông số kỹ thuật | Chi tiết |
|---|---|
| Tên sản phẩm | Súng thổi hơi nóng |
| Mã sản phẩm | Talon TH-8623 |
| Thương hiệu | Talon |
| Điện áp | 220V/50Hz |
| Công suất | 2000W |
| Nhiệt độ hơi nóng | 50 – 600 độ C |
| Tốc độ gió mức 1 | 250 lít / phút |
| Tốc độ gió mức 2 | 380 lít / phút |
| Kích thước máy (Dài x Rộng x Cao) | 250x70x220 mm |
| Khối lượng máy | 0.8 Kg |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
MÁY KHÒ MÀNG CO CẦM TAY KAILI-855B

Dưới đây là thông số kỹ thuật của máy khò màng co cầm tay KAILI-855B
| THÔNG SỐ | CHI TIẾT |
|---|---|
| Model | Kaili 855B |
| Nguồn điện | 220V/50HZ |
| Công suất máy | 2 Kw |
| Loại màng | PE/POF/PVC |
| Tốc độ làm việc | 1-5 sản phẩm / phút |
| Kích thước sản phẩm | Không giới hạn |
| Điều chỉnh nhiệt độ | 60-600 độ C |
| Lưu lượng không khí | 300-500L / phút |
| Độ ồn | 50 ~ 60 dBs |
| Vận hành | Thủ công |
| Kích thước máy | 20×2.5×6 cm |
| Trọng lượng máy | 0.75 kg |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Bảo hành | 12 Tháng |
7. BẢNG GIÁ MÁY RÚT MÀNG CO CẦM TAY
| Tên sản phẩm | Bảng giá |
|---|---|
| MÁY KHÒ MÀNG CO CẦM TAY KAILI-855B | 950.000₫ |
| MÁY KHÒ MÀNG CO PENGLONG DZL-A1 1600W | 490.000₫ |
| MÁY THỔI HƠI NÓNG 2000W TALON TH-8623 | 390.000₫ |
| MÁY THỔI HƠI NÓNG BOSCH GHG 18-60 | 1.590.000₫ |
| MÁY THỔI HƠI NÓNG BOSCH GHG 20-63 CHÍNH HÃNG | 2.250.000₫ |
| MÁY THỔI HƠI NÓNG BOSCH GHG 600-3 | 1.450.000₫ |
| MÁY THỔI HƠI NÓNG BOSCH GHG 630 DCE | 1.900.000₫ |
| MÁY THỔI HƠI NÓNG GOMES GB-7100 | 350.000₫ |
