Máy co màng là gì và lợi ích trong co màng mỹ phẩm.
Máy co màng mỹ phẩm là gì ?
Máy co màng mỹ phẩm là loại máy dùng để bọc bên ngoài sản phẩm 1 lớp màng hoặc bao bì, nhằm để bảo vệ sản phẩm khỏi các tác động của môi trường, giúp sản phẩm được đẹp mắt và bảo vệ khi vận chuyển hàng hóa.
Lợi ích khi ứng dụng vào co màng mỹ phẩm
Top 4 DÒNG MÁY CO MÀNG MỸ PHẨM HIỆN ĐẠI TẠI EDO SEAL
✅Máy co màng mỹ phẩm FQL450+HY450 dòng máy vận hành tự động, máy được thiết kế với nhiều công nghệ hiện đại và linh kiện máy cao cấp. Máy thực hiện 2 chức năng cắt màng và co màng vô cùng tiện lợi.
✅Máy cắt bọc màng co mỹ phẩm sử dụng màng POF, vận hành tự động không cần người vận hành máy, với công suất làm việc tối đa lên tới 25 sản phẩm/phút. Đáp ứng tốt cho các công ty sản xuất mỹ phẩm lớn có quy mô lớn.
✅Máy sử dụng dao cắt chữ L, hàn kín 2 cạnh, kích thước bọc màng với chiều dài tối đa 50cm, chiều rộng 43cm và chiều cao 20cm, bọc được các hộp mỹ phẩm, hộp điện thoại, hộp carton.

Thông số kỹ thuật
| THUỘC TÍNH | GIÁ TRỊ |
|---|---|
| Loại máy | Máy cắt màng co |
| Kích thước máy | 1685x828x1480mm |
| Kích thước đóng gói | L<500mm, W<430mm, H <200mm |
| Kích thước bọc màng | 550x450mm |
| Tốc độ | 15-25 sản phẩm/phút |
| Trọng lượng | 225kg |
| Công suất | 2.5W |
| Điện áp 1 pha | 220V |
| Áp suất bơm nén khí | 6-8kg/cm2 |
| Tốc độ cắt màng | Từ 0.2 đến 1 giây |
| Nhiệt độ co màng | Từ 0 đến 300 độ |
✅Máy co màng mỹ phẩm VK-BSG4535 dòng máy co màng tự động, thiết kế thân máy hiện đại, có phủ sơn tĩnh điện chịu nhiệt cao. Máy thực hiện chức năng co màng hoặc có thể kết hợp với máy cắt vô cùng tiện lợi.
✅Máy sử dụng màng co POF, PVC, PP, có tốc độ làm việc tối đa lên tới 40 sản phẩm/phút. Đáp ứng tốt cho các công ty sản suất mỹ phẩm lớn có quy mô lớn.
✅Máy sử dụng băng tải xích chịu tải cao, tối đa 30kg, có tốc độ băng tải từ 1-15m/phút.

Thông số kỹ thuật
| THÔNG SỐ | CHI TIẾT |
|---|---|
| Model | VK-BSG4525 |
| Nguồn điện | 220V/50HZ |
| Công suất máy | 10 Kw |
| Loại màng | POF, PVC, PP |
| Tốc độ làm việc | 20-40 sản phẩm/phút |
| Kích thước sản phẩm co tối đa | Chiều rộng: 45cm <br> Chiều cao: 25 cm |
| Điều chỉnh nhiệt độ co | 0-300 độ C |
| Tốc độ băng tải | 0-15 m/phút |
| Kích thước buồng co | Dài x Rộng x Cao: 120x45x25 cm |
| Tải trọng băng tải tối đa | 30kg |
| Vận hành | Tự động |
| Kích thước máy | Dài x Rộng x Cao: 160x66x135 cm |
| Trọng lượng máy | 140kg |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Bảo hành | 12 Tháng |
✅Máy co màng mỹ phẩm VK-TF7040G dòng máy đóng gói tự động, thiết kế máy hiện đại với các công nghệ và linh kiện nhập khẩu từ Châu Âu. Máy thực hiện cùng lúc các chứng năng cắt bọc, co màng cùng lúc vô cùng tiện lợi.
✅Máy sử dụng màng co POF, PE, PVC, có tốc độ làm việc tối đa lên tới 25 sản phẩm/phút. Đáp ứng tốt cho các công ty sản xuất mỹ phẩm có quy mô lớn, phù hợp cho sản xuất hàng loạt và kết nối với các dây chuyền đóng gói khác.
✅Máy sử dụng dao cắt chữ I, cắt màng cho các sản phẩm có chiều rộng 60cm, chiều cao 40cm và chiều dài không giới hạn.

Thông số kỹ thuật
| THÔNG SỐ | CHI TIẾT |
|---|---|
| Model | VK-TF7040G |
| Nguồn điện | 380V/50HZ |
| Công suất máy | 38 Kw |
| Loại màng | PE |
| Tốc độ làm việc | 15-25 sản phẩm/phút |
| Kích thước sản phẩm co | Chiều rộng: 60cm, Chiều dài: không giới hạn, Chiều cao: 40 cm |
| Loại dao cắt | Chữ I |
| Kích thước dao cắt | Dài 60 cm |
| Thời gian cắt | Khoảng 0,2-1 giây |
| Áp suất không khí | 0,4-0,6MPa |
| Điều chỉnh nhiệt độ co | 0-300 độ C |
| Tốc độ băng tải | 0-15 m/phút |
| Kích thước buồng co | 250x60x40 cm |
| Tải trọng băng tải | Tối đa 40 kg |
| Vận hành | Tự động |
| Kích thước máy | 200cm |
| Trọng lượng máy | 1200 kg |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Bảo hành | 12 Tháng |
✅Máy co màng mỹ phẩm BSE-6040, dòng buồng co tự động công suất cao, máy sử dụng các linh kiện cao cấp và công nghệ hiện đại, giúp máy hoạt động ổn định và bền bỉ, buồng co có thể kết hợp với các máy cắt màng khác nhau.
✅Máy có tốc độ làm việc tối đa lên tới 25 sản phẩm/phút, sử dụng được nhiều loại màng co như PE, PVC, POF, PP, phù hợp co màng cho nhiều sản phẩm dạng hộp.
✅Thân máy được gia công bằng thép cao cấp chịu nhiệt tốt, bên ngoài thân máy được phủ sơn tỉnh điện.

Thông số kỹ thuật
| THÔNG SỐ | CHI TIẾT |
|---|---|
| Model | BSE-6040 |
| Nguồn điện | 380V/50HZ |
| Công suất máy | 24 Kw |
| Loại màng | PVC, PE |
| Tốc độ làm việc | 15-25 sản phẩm/phút |
| Kích thước sản phẩm tối đa | Chiều rộng: 55cm – Chiều cao: 35 cm |
| Điều chỉnh nhiệt độ co | 150-200 độ C |
| Tốc độ băng tải | 0-15 m/phút |
| Kích thước buồng co | (Dài x Rộng x Cao) 180x60x40 cm |
| Tải trọng băng tải tối đa | 35 kg |
| Vận hành | Tự động |
| Kích thước máy | (Dài x Rộng x Cao) 280x92x160 cm |
| Trọng lượng máy | 350 kg |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Bảo hành | 12 Tháng |

