MÁY CO MÀNG HƠI NƯỚC LÀ GÌ ? CÁC TIÊU CHÍ CHỌN MÁY VÀ LỢI ÍCH
Máy co màng hơi nước là gì ?
Máy co màng hơi nước là thiết bị dùng hơi nước nóng để thực hiện bọc màng co cho sản phẩm, dưới tác động của nhiệt độ cao từ hơi nước làm cho màng co ôm sát vào sản phẩm. Giúp sản phẩm bảo vệ khỏi khói bụi, tác động môi trường và giúp quá trình vận chuyển hành hóa an toàn thuận tiện hơn.
Tiêu chí lựa chọn máy co màng hơi nước
Mỗi sản phẩm cần co màng đều có hình dáng và kích thước khác nhau. Nhờ vào những điều đó, giúp bạn dễ dàng hơn trong việc lựa chọn một chiếc máy co màng hơi nước phù hợp với sản phẩm, phù hợp cho việc sản xuất.
Nếu bạn cần thực hiện co màng các sản phẩm dạng chai số lượng lớn bạn nên chọn máy co màng hơi nước tự động. Nếu lượng sản xuất nhỏ bạn nên chọn dòng máy bán tự động để tiết kiệm được nhiều chi phí.
Lợi ích khi sử dụng máy co màng hơi nước
Lợi ích khi sử dụng máy co màng hơi nước:
– Máy bọc màng co bảo vệ sản phẩm khỏi các tác động từ môi trường, như khói, bụi và giúp dễ dàng trong việc vận chuyển.
– Việc bọc màng bên ngoài sản phẩm làm gia tăng tính thẩm mỹ, nâng cao giá trị sản phẩm hơn.
– Máy co màng nhiệt giúp tiết kiệm được nhiều chi phí bao bì và chi phí nhân công.
– Gia tăng năng suất làm việc, kết hợp với dây chuyền đóng gói khác nhau để đẩy mạnh sản xuất hàng loạt.
TOP 3 DÒNG MÁY CO MÀNG HƠI NƯỚC
MÁY CO MÀNG HƠI NƯỚC KM-1225 TỰ ĐỘNG
Máy co màng hơi nước KM-1225 thiết bị co màng hơi nước tự động, máy được tích hợp thiết bị tao hơi nước nóng trong máy. Máy phù hợp với các sản phẩm dạng chai lọ và dạng trụ.
Máy có tốc độ làm việc tối đa 40 sản phẩm/phút, máy bọc màng nhanh chóng nhưng vô cùng tiết kiệm nhiên liệu, máy sử dụng màn co POF, PVC và PE.
Thân máy được gia công bằng inox 304 chống gỉ, an toàn trong việc co bọc màng đảm bảo vệ sinh.

| THÔNG SỐ KỸ THUẬT | CHI TIẾT |
|---|---|
| Dòng máy | Máy co màng |
| Nguyên lý co | Bằng hơi nước nhiệt độ cao |
| Model | KM-1225 |
| Chiều cao sản phẩm tối đa | 250mm |
| Chiều rộng sản phẩm tối đa | 120mm |
| Máy tạo hơi nước | Công suất 24Kw |
| Tổng công suất | 26Kw |
| Điện áp | 3 pha 380V/50Hz |
| Tiêu thụ nước | 10L/phút |
| Kích thước máy | 2000 x 580 x 1600mm |
| Chất liệu máy | Inox 304 |
| Trọng lượng | 160kg |
| Bảo hành | 12 tháng |
Máy CO MÀNG HƠI NƯỚC TỰ ĐỘNG VNP-1535ST
Máy co màng hơi nước tự động VNP-1535ST thiết bị co màng sử dụng bằng hơi nước, máy thực hiện các chức năng bọc và co màng tự động, máy có 2 bộ phận là bộ tạo hơi nước và buồng co màng.
Máy có tốc độ làm việc 80 sản phẩm /phút, máy bọc màng nhanh tốc độ cao nhưng tiết kiệm nhiều nhiên liệu, máy sử dụng màng co PVC, POF và PP.

| THÔNG SỐ KỸ THUẬT SẢN PHẨM | |
|---|---|
| Model | VNP-1535ST |
| Nguồn điện | 380V/50HZ |
| Công suất máy | 0.18 Kw |
| Loại màng | PVC / POF / PP |
| Tốc độ làm việc (Năng suất) | 8 – 16 sản phẩm/phút |
| Kích thước sản phẩm co tối đa | Chiều rộng: 14cm, Chiều cao: 35 cm |
| Áp suất không khí | 0,15-0,4Mpa (áp suất hơi) |
| Điều chỉnh nhiệt độ co | 0-170 độ C |
| Tốc độ băng tải | 0-10 m/phút |
| Kích thước buồng co (Dài x Rộng x Cao) | 180x15x35 cm |
| Tải trọng băng tải tối đa | 20kg |
| Vận hành | Tự động |
| Kích thước máy (Dài x Rộng x Cao) | 200x57x160 cm |
| Trọng lượng máy | 100 kg |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Bảo hành | 12 Tháng
|
MÁY CO MÀNG KM100
Máy co màng hơi nước KM100 thiết bị co màng hơi nước bán tự động, cần người vận hành máy đứng thực hiện bọc màng. Máy thực hiện bọc màng cho các sản phẩm dạng chai trụ và lon.
Máy có tốc độ làm việc tối đa lên tới 20 sản phẩm/phút, máy sử dụng các loại màng co PE và POF co bọc màng ôm sát sản phẩm.
Thân máy được gia công bằng chất liệu inox 304 cao cấp, bền bỉ không gỉ, an toàn và đảm bảo vệ vệ sinh cho việc bọc màng.

| THÔNG SỐ KỸ THUẬT | CHI TIẾT |
|---|---|
| Model | KM100 |
| Điện áp | 220-380V |
| Công suất | 6000W |
| Kích thước máy | 1000x240x460mm |
| Kích thước buồng co | 1000x100mm |
| Trọng lượng máy | 44Kg |
| Các loại màng co | PE, POF |
| Bảo hành | 12 tháng |





